Bộ chuyển đổi quang điện 10/100M (NMC-110 Series)

Bộ chuyển đổi quang điện 10/100M (NMC-110 Series)

Thông tin chung

  • Mã: NMC-110 SERIES
  • Giá: Liên Hệ
  • Hãng: NTC Networks
Liên hệ đặt hàng: (024) 3566 7858
Hỗ trợ: 0906 016 448

Bộ chuyển đổi quang điện (Media Converter) NMC-110 Series là dòng thiết bị chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu Ethernet, nó được sử dùng nhiều trong các hệ thống internet cáp quang FTTx hoặc trong các ứng dụng mạng nội bộ,…

Bộ chuyển đổi quang điện (Media Converter) NMC-110 Series hỗ trợ cả hai loại cáp quang multimode và singlemode với khoảng cách truyền tối đa lên tới 120Km với cáp quang singlemode.Bộ chuyển đổi quang điện (Media Converter) NMC-110 Series có thể tùy chọn các kiểu đầu nối quang như SC, FC, ST,… cùng với nguồn cấp 5VDC hoặc 220VAC

Đặc điểm nổi bật:

  • Chuẩn:  IEEE 802.3, IEEE 802.3u 100 BaseTx, 100Base-FX Ethernet
  • Loại cáp quang sử dụng: Single-mode
  • Tốc độ truyền dữ liệu: TP 10/100 Mbps, FX 100 Mbps
  • Tự động đảo chéo dây mạng (Supports Auto MDI/MDI-X)
  • Hỗ trợ chế độ song công hoặc bán song công
  • Đèn chỉ thị: PWR, FX LNK/ACT, FX FDX/COL, TP 100, TP LNK/ACT, TP FDX/COL
  • Hoạt động ở chế độ Full Duplex / Half Duplex
  • Khoảng cách truyền lên tới 2Km với cáp quang Multimode 120Km với cáp quang Singlemode

 

Chuẩn IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX/FX
Tín hiệu điện T+, T-, R+, R, GND
Tín hiệu quang TX, RX
Chế độ làm việc Điểm tới điểm, hỗ trợ Full/Half duplex
Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45 Thích ứng 10/100Mbps
Tốc độ truyền dữ liệu quang 100 Mbps
Khoảng cách cáp mạng (RJ45) 100 M
Khoảng cách quang Lên tới 2Km với cáp Multimode, 120Km với cáp Singlemode
Loại dây cáp điện UTP Cat5
Loại dây cáp quang Singlemode / Multimode
Bước sóng quang 850nm / 1300nm / 1310nm / 1550nm
Cổng kết nối điện RJ45
Cổng kết nối quang SC hoặc ST hoặc FC

Thông tin đặt hàng:

Mã sản phẩm

Thông số kỹ thuật

NMC-110M-05

10/100Mbps, Multimode, 2Km, Dual Fiber, SC

NMC-110S-20

10/100Mbps, Singlemode, 20Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-20A/B

10/100Mbps, Singlemode, 20Km, Single Fiber, SC

NMC-110S-40

10/100Mbps, Singlemode, 40Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-40A/B

10/100Mbps, Singlemode, 40Km, Single Fiber, SC

NMC-110S-60

10/100Mbps, Singlemode, 60Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-60A/B

10/100Mbps, Singlemode, 60Km, Single Fiber, SC

NMC-110S-80

10/100Mbps, Singlemode, 80Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-80A/B

10/100Mbps, Singlemode, 80Km, Single Fiber, SC

NMC-110S-100

10/100Mbps, Singlemode, 100Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-100A/B

10/100Mbps, Singlemode, 100Km, Single Fiber, SC

NMC-110S-120

10/100Mbps, Singlemode, 120Km, Dual Fiber, SC

NMC-110SS-120A/B

10/100Mbps, Singlemode, 120Km, Single Fiber, SC

 

Prev Next